Wenyeviti wa Vitongoji Makete wapewa Siku 5 Tu

Wenyeviti wa vitongoji vyote vya kijiji cha Lupalilo wilayani Makete mkoani Njombe wameagizwa kuandika majina ya wageni wote katika vitongoji vyao na wawapeleke wageni hao katika ofisi za kijiji hicho ifikapo Jumanne Februari 28 mwaka huu

Afisa Mtendaji wa kijiji hicho Bw. Kayanda Chengula amefikia uamuzi huo baada ya kutolewa kama kero katika mkutano wa hadhara, ambapo mwananchi mmoja amesema katika matukio ya wizi yaliyotokea katika kijiji hicho hivi karibuni, watuhumiwa wamekuwa ni wageni waliofika kijini hapo bila kufuata taratibu

Akijibu hilo Afisa mtendaji huyo wa kijiji akawaagiza wenyeviti wa vitongoji waorodheshe majina ya wageni na wanakotoka na wafike nao katika ofisi za kijiji ambapo watapatiwa utaratibu

Pia mtendaji huyo ameelezea ni kwa nini amekuwa na utaratibu wa kutumia mgambo kuwakamata watuhumiwa badala ya kutoa taarifa ya wito wa kufika ofisini maarufu kama "samasi" Kuwa inatokana na aina ya kosa alilolifanya mtuhumiwa

Katika hatua nyingine Afisa Mtendaji wa kata ya Lupalilo Bi. Bertha Adelberth amewasisitizia wananchi hao kujenga vyoo bora licha ya kuwepo kwa changamoto ya maji, na kwamba wakati wananchi wakiendelea kujenga vyoo hivyo wao kwa upande wao watahakikisha wanashirikiana na serikali kufikisha maji katika maeneo yote ya kata hiyo


Wakati huo huo Afisa kilimo na Mifugo kata ya Lupalilo Bw. Festo Mwansanga amewataka wananchi waliopanda miti kwenye mashamba ya kilimo na maeneo ya kuchungia mifugo kuanza kuiondoa wenyewe kwa kuwa sheria na mikakati ya halmashauri ya wilaya ya Makete kwa sasa hairuhusu hali hiyo


JIUNGE NA EDMO BLOG SASA

Usipitwe!! Jiunge nasi kupitia Facebook,Twitter na Instagram ili kupata habari zote za town! Usikose kujiunga na Youtube kuangalia video zote kali kutoka Edmo Blog Pekee!, kujiunga bonyeza hapa>>>Youtube

Tupe Maoni Yako lakini Usiandike Matusi



 
© Copyright EDMO BLOG | Designed By Peruzibongo