REDIO ZA JAMII ZATAKIWA KUFANYA KAZI BILA KUINGILIWA NA VYAMA VYA SIASA

 Na Miza Othman  Maelezo -Zanzibar  .
Makamu wa Pili wa Rais wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar Balozi  Seif Ali Iddi amezitaka Radio jamii kuandaa vipindi vya kuelimisha jamii  husika bila kuingiliwa na Chama chochote cha siasa au Taasisi nyengine  ili kuepusha migogoro isiyokuwa ya lazima katika kuendesha redio hizo.
Hayo ameyasema huko Wilaya ndogo ya Tumbatu Mkoa wa Kaskazini Unguja wakati wa uzinduzi wa Radio jamii ya kisiwa hicho  ikiwa ni shaamra shamra za kusherehekea  miaka 50 ya Mapinduzi ya Zanzibar ya Januari 1964.
Amesema Radio Jamii inatakiwa kuwa huru bila kuingiliwa  na Tasisi za  Serikali na   binafsi na zinatakiwa ziendeshwe na jamii wenyewe kwa manufaa yao   bila kuweka mbele maslahi  ya kibiashara.            
Amesema iwapo Redio Jamii itatawaliwa na utashi wa kisiasa  inaweza kupoteza  malengo yake   katika utaarishaji wa  vipindi  na hatimaee kusababisha     kukosekana kwa amani katika sehemu  husika na maeneo mengine ya  jirani vinavyopokea matangazo hayo.
“Naomba mtambue kua chokochoko na fitna za kisiasa zikishamiri katika radio yenu watu wa mwazo kuathirika ni nyinyi wenyewe”, aliwaeleza  Balozi Seif Ali Iddi.
Ameitaka  Radio Jamii ya Tumbatu kuandaa vipindi  vitakavyoelekeza  jamii ya kijiji hicho mbinu za kujiajiri wenyewe kwa kutumia rasilimali iliyowazunguka ya bahari, kutoa elimu kwa  kinamama kufuata uzazi wa mpango na malezi bora.
Aidha amewataka wafanyakazi wa redio hiyo kutaarisha  vipindi  vitakavyosaidia kutoa elimu za madras mbali mbali pamoja na kuelimisha madhara ya  uvuvi  haramu,  kulinda mazingira na kuendeleza mila, desturi,  silka na  utamaduni wa wananchi wa Tumbatu .  
Balozi Seif  aliwataka wananchi wa Tumbatu kuitumia vizuri  Radio hiyo kwa maendeleo yao na kudumisha amani kwani vyombo vya habari vina mchango mkubwa  katika kuharakisha maendeleo na kuweka ustawi bora wa wananchi  iwapo itatumiwa vizuri.  
Nae Mkuu wa Mkoa wa Kaskazini  Unguja Pembe Juma Khamis amemuhakikishia Makamu wa Pili wa Rais kwamba watahakikisha kuwa lengo la kuanzishwa Radio hiyo linatimizwa ikiwa  pamoja na kutoa mchango mkubwa wa maendeleo ya wananchi wa Tumbatu na Mkoa wa Kaskazini  kwa jumla.
 Aidha alilishukuru Shirika la Umoja wa Mataifa la  Elimu Sayansi na Utamaduni  (UNESCO) kwa misada yake  kwa Zanzibar  ikiwa pamoja na kufanikisha radio ya tatu ya Jamii Zanzibar ikitanguliwa na  ile ya Mtegani Makunduchi Mkoa wa Kusini Unguja na Micheweni kwa Pemba.  
Akizungumza katika uzinduzi wa kituo hicho, Waziri wa Habari, Utamaduni Utalii na Michezo Saidi Ali Mbarouk amesema sekta ya Habari Zanzibari inaendelea kupanuka na hivi sasa kuna  vituo  20 vya Redio vinavyorusha matangazo yake.
Amesema baadhi ya vituo hivyo vinavyorusha matangazo ya masafa mafupi  na masafa ya mbali vimepatiwa vifaa vipya vya kisasa  na vimeimarisha utaarisha bora wa vipindi vyake.
           IMETOLEWA NA IDARA YA HABARI MAELEZO ZANZIBAR 


JIUNGE NA EDMO BLOG SASA

Usipitwe!! Jiunge nasi kupitia Facebook,Twitter na Instagram ili kupata habari zote za town! Usikose kujiunga na Youtube kuangalia video zote kali kutoka Edmo Blog Pekee!, kujiunga bonyeza hapa>>>Youtube

Tupe Maoni Yako lakini Usiandike Matusi



 
© Copyright EDMO BLOG | Designed By Peruzibongo