MASTER JAY AFUNGUKA KUHUSU KUSTAAFU KUGONGA BIT

Baada ya kupata shahada yake ya ‘Electronics’(mwaka 1989) nchini Uingereza, alirudi nyumbani na kuendelea na shughuli zake za kawaida kabla ya kujikita rasmi na muziki mnamo mwaka 1996, kupitia studio yake mpya ya ‘MJ Production.
Hata hivyo, baba yake mzee Kimario alichukizwa sana na uamuzi wa mwanaye kufanya muziki. Pamoja na vikwazo vya baba yake, Master hakujali huku akiapa muziki kuwa ndani ya damu yake.
Baadaye baba yake Mzee Sylvan Kimario ‘alinyoosha mikono juu’ na kumruhusu kuendelea na kazi hiyo baada ya kusikia kazi alizoanza kutengeneza kwa wakati huo kutoka kundi maarufu la ‘Kwanza Unit’ na kundi la ‘4 Crews Flavour’.

Kwa sasa ni kipindi cha miaka 18 kimepita tangu alipoamua kukabidhi kijiti kwa Mako Chali na kutangaza rasimi kutojihusisha tena na utengenezaji wa muziki (Baet maker) hapa nchini.
Hapa namzungumzia Master Jay ambaye kwa mara kwanza anazungumza na Mwananchi kwa lengo la kupata ufafanuzi wa kina juu ya taarifa hizo ambazo zimekuwa zikionekana mitandaoni.

Mbali na hilo pia kupata kauli yake ya mwisho anayoitoa kwa Watanzania na wazalishaji wa muziki hapa nchini katika safari ya soko la bongo baada ya kuachana na utengenezaji wa muziki.
Afafanua alichostaafu
Kwanza kabisa Master anajaribu kutofautisha kati ya ‘mzalishaji na mtengeneza mdundo (Producer and Beat maker) akisema mzalishaji ni msimamizi wa mradi na wala siyo mtengenezaji mdundo kama inavyokuwa ikitafasiliwa na wengi.
“Sasa watu wanachanga sana, muziki ni biashara na mimi nitaendelea kusimamia biashara hiyo ila sitahusika kutengeneza ‘Beat’ tu, nikupe mfano mzuri ni msanii wa USA P didy, mpaka sasa anasikika lakini haimaanishi kwamba amefanya kazi studio mwenyewe, biashara anaendelea kama kawaida,” anasema Master.
Master anatoa tahadhari kwa ‘Producers’ (Wazalishaji) yeyote aliyeamua kuendelea na soko la muziki wa hapa bongo ni muhimu kuzingatia taalumu yake.
“Wasikubali kupelekwa na soko kama jinsi lilivyo tu na badala yake wahakikishe wanaangalia na ubora wa kazi zao , wasilazimishe kulazimisha kazi kwa sababu mashabiki wanaelewa kila kitu pale unapojaribu kuharibu kwa kulazimisha,” anasema.
Chanzo kilichomkera
Master anasema soko la muziki ni sawa na bidhaa yoyote ile inayokwenda sokoni ambapo soko likibadilika na bidhaa lazima ibadilike.
Hata hivyo anasema mabadiliko ya soko la muziki wa hapa nyumbani imekuwa kichefuchefu kwake baada ya kuona kinachohitajika siyo kama kile anachostahili kukitengeneza kwa kiwango na ubora anaohitaji.
Anasema aina ya ‘beat’ zinazohitajika katika soko la sasa hazina ubora kwake.” Yaani ‘beat’ za sasa hivi ni mlio wa duli duli halafu tayari muziki umemaliza, ovyo kabisa,” anasema na kuongeza;
“Nilivyoona hivyo nikasema siwezi kwendana na soko la aina hiyo ambalo litadhalilisha heshima ya taaluma yangu, ni bora nikaacha kuliko kuendelea kujidhalilisha katikati ya watu wanaoufahamu muziki.”
Aidha, anasema baada ya kuchukua hatua hiyo aliamua kutafuta mtengenezaji wa ‘beat’ ambaye nahisia na ataweza kwendana na soko lililopo kwa sasa hapa nchini. “Nikamchukua Mako Chali ambaye niko naye MJ Records mpaka sasa,” anasema Master.
Profesa Jay apinga
Mmoja kati ya wasanii wakongwe na zao la Master Jay kutoka kundi la Hard Blastes, Joseph Haule maarufu kama Profesa Jay anasema amesikitishwa na taarifa za master Jay kuachana na utengenezaji wa ‘Bit’.
Profesa Jay anasema Bongo fleva bado inahitaji kuongeza idadi ya wazalishaji kama Master kutokana na baadhi yao kwa sasa kutokuwa na ubora wa kuzalisha muziki wenye ubora.
Nyimbo zote zilizotengenezwa na Master Jay mpaka sasa bado zinaonekana kuwa na ubora, kwa mfano wimbo wangu wa ‘Bongo Dar es Salaam’ aliutengeneza Master miaka 13 iliyopita lakini ukipigwa sasa hivi utadhani umetengenezwa leo.
Jay anamtaka Master Jay kubadilisha uamuzi wake kwa lengo la kuinusuru tasnia hiyo. “Kama bongo fleva inapoteza mwelekeo na yeye anaamua kuondoka nadhani siyo sahihi, naomba asikatishwe tamaa na hali hiyo kwani ni ‘Producer’ ambaye anastahili kuendeleza jahazi letu,” anasema Jay kwa masikitiko.

chanzo:mwananchi


JIUNGE NA EDMO BLOG SASA

Usipitwe!! Jiunge nasi kupitia Facebook,Twitter na Instagram ili kupata habari zote za town! Usikose kujiunga na Youtube kuangalia video zote kali kutoka Edmo Blog Pekee!, kujiunga bonyeza hapa>>>Youtube

Tupe Maoni Yako lakini Usiandike Matusi



 
© Copyright EDMO BLOG | Designed By Peruzibongo